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PNV BA W=

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO wa HALMASHAURI YA WILAYA
TAREHE 20/10/2021
~ WALIOHUDHURIA:
1. Mhe.Erasto J. Mhina Diwani Kata Tongwe Mwenyekiti
2. Mhe.Salimu J.Sechambo Diwani Kata Zirai Makamu M/Kiti
3. Mhe.Fuad R.Kibaja Diwani Kata Kilulu Mjumbe
4. Mhe. Shabani A. Achimwene Diwani Kata ya Makole Mjumbe
5. Mhe.Jestinag Mtangi Diwani Kata Misozwe Mjumbe .
6. Mhe. Mwanaisha Mudhihiri Diwani V/Maalum Muheza Mjumbe '
7. Mhe.Saidi Z.Mtunguja Diwani Kata Misalai Mjumbe
8. Mhe.Shabani M.Chewaja Diwani Kata Kisiwani Mjumbe
9. Mhe.Moses K.Siwa Diwani Kata Genge Mjumbe
10.Mhe. Victoria F Mgimba Diwani Kata Kwabada Mjumbe
11.Bw. Msumari 1 Msumari Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) Katiby
WASIOHUDHURIA:
"~ 1. Mhe. Hamisi Mwinjuma Kwa taarifa,

Mbunge jimbo |a Muheza -

Afisa Utumishi Wilaya
Afisa Kilimo, Ushirika Wilaya
Afisa Habari Wilaya
Mratibu wa kudhibiti UKIMWI Wilaya
Afisa Mtendaji Mamiaka ya Miji
Afisa Maendeleg ya Jamii Wilaya
Kaimu Afisa Biashara Wilaya
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi Wilaya
Mratibu wa TASAF Wilaya
Afisa Mazingira Wilaya
Kaimu Afisa Elimu Sekondari Wilaya
Mweka Hazina Wilaya
Afisa Uchaguzi Wilaya
Kaimu Afisa Mipango Wilaya
Kaimu Mganga Mkuy Wilaya
Kaimu Afisa Ardhi Wilaya
Afisa Mapato Wilaya
Kaimu Afisa Tehama Wilaya
Katibu Tawala Wilaya
Mwanasheria wa Halmashauri Wilaya
Kaimu Katibu TSD Wilaya
Afisa Manunuzi Wilaya
Afisa Elimu MsingiWilaya
Kaimu Mkaguzi wa ndani Wilaya
Kaimu Afisa Misity Wilaya
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26.Eng. Ramadhani Mtinge Kaimu Mhandisi Ujenzi Wilaya

27.Bw. Walter Kiure
MWANDISHI

1. Bw. Gerald s, Gweba
2. Bi. Zaituni A Said

6/2021/2022/47:

6/2021/2022/48:

Kaimu Mthibiti Ubora Shule Wilaya

KUFUNGUA KIKAO. .
Mwenyekiti alifungua kikao saa 04.45 asubuhi.

KUTHIBITISHA AJENDA

Katibu aliwasilisha ajenda za kikao na wajumbe walizikubali kama

ifuatavyo:-

1. Kufungua kikao

2. Kuthibitisha ajenda za Kikao

3. Kusoma ng kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe
23/09/2021 na 28/09/2021.

4. Utekelezaji wa yatokanayo na kikag cha tarehe 23/09/2021.

5. Taarifa Ya mapato na matumiz; ya Halmashauri mwezj Septemba,
2021,

na Walemavu mwezi Septemba, 2021,

8. Taarifa ya utekelezaji miradi ya maendeleo rohg ya kwanza Julaj -
Septemba, 2021

9. Rasimu Ya mpango mkakati wa Halmashauri kwa mwaka
2021/2022 - 2025/2026.

10.Taarifa ya kamati ya ukaguzi robo ya kwanza Julai-Septemba,

11.Taarifa ya Mmanunuzi robo ya kwanza Julai - Septemba, 2021
12. Kuwasilisha maombi ya marekebisho ya vifungu vya matumizi
katika  bajeti ya mwaka 2021/2022 Kiasi cha Tshs,
2,266,883,200
. Taarifa ya Mmapokezi ya fedha kiasi cha Tshs 746,883,200/ =

ya Raisi TAMISEMI kiasi cha Tshs. 1,520,000,000/ =
13.Taarifa ya ziarg ya ukaguzi wa miradi iliyofanywa na kamati ya
Fedha
14. Taarifa ya Mkurugenzi (Machinga)
15.Masuala ya Kiutumishi
16.Kufunga Kikao



6/2021/2022/49.

6/2021/2022/50.

6/2021/2022/51,

KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI wA KIKAO CHA
TAREHE 23/09/2021 NA KIKAQ MAALUMU CHA 28/09/2021
Muhtasari wa kikao cha tarehe 23/9/2021 na muhtasari wa kikao
maalumu cha tarehe 28/09/2021 ilisomwa na wajumbe wote na
baadae Mwenyekiti na Katibu waliweka saini kuthibitisha kuwa ni
kumbukumbu halali ya kikao hicho.

UTEKELEZAJI YATOKANAYO NA KAMATI YA FEDHA,

UONGOZI NA MIPANGO TAREHE 20/10/2021

(a) TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA
HALMASHAURI YA WILAYA MWEZI MEI 2021, *#

E Halmashauri iharakishe ukamilishaji wa uandaaji wa mikataba
i wapangaji wa vibanda vya ujenzi wapate mikataba hiyo na
kusaini 11 hatimae Halmashauri ipate mapato.

ii. Watendaji wa Kata wakumbushwe kwa barua juu ya kusimamia
mapato katika maeneo yao hasa maeneo yenye mageti
ambayo mzabuni hajaweka mkusanya ushuru na njia zote
Zinazotumika kupitisha mazag ili kudhibiti upotevu wa mapato.

iii. Kufikia mwezi Disemba, 2021 Halmashauri iwe imeandaa
andiko mradi kama maelekezo kutoka kikao cha ALAT
yalivyoelekeza kwa kila Halmashauri. Miradi mkakati ni korona
na “Crashier” ya kokoto.

(b) KIBANDA CHA BIASHARA BRAVO

(1) Taarifa kuhusu mkataba Mpya wa upangaji wa eneo hilo
ufanyike, na taarifa itolewe kikao kijacho

(c) NYUMBA zA HALMASHAURI CHATUUR
() Halmashauri iendelee na majadiliano walipe Milioni 40 zg
malipo ya awali na baadae wamalizie milioni 35. Taarifa itolewe
kikao kijacho.

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA HALMASHAURI
YA WILAYA MWEZI SEPTEMBA, 2021

Katibu aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri
ya Wilaya kwa mwezi Septemba, 2021. Nakala ya taarifa hiyo
waligawiwa wajumbe wote. Kwa muhtasari taarifa hiyo ni kama
ifuatavyo:-



1. MAPATO.:
Katika Mwaka wa Fedha 2021
ya Sh 34,325,867,500.00 k

/2022, Halmashauri ya wila
utoka kwer

Iyt Vyanzo vyake vyote v

ya ya Muheza imekisia kukusanya jumla

Ya mapato. Hadi mwezi

Septemba, 2071 Halmashauri imekusanya ma

pato ya ndani, ruzuku, na miradi ya maendeleo ya

jumia ya Sh 7,958,091,448 sawa na 23% ya makisio
I 7 T i et T T  Tumiaya ASILIMIA
| Julai-Augost, 2021 Mapato Halisi | Mapato Julai - %
CHANZO CHA | Makisio Sentemba, | Septemba
MAPATO 2021/2022 f ! 2021 2021 .
Mapato ya (” I e "%‘“]“'—%"“"“M““?OBEIBEEE‘“%??““
Ndani | 2,130,000,000 989,589,779 | 219,820,777
 CHF(Afya ya | T ﬁ“\(\“ 21,644,131 12
Jamii) | 180,000,000 10,930,061 | 10,714,060
_Aag_ia_%_w s~ ﬁ__ . — E S [ w_é_im.i___ﬂ__ﬁw
sekandari 119,400,000 63,127,667 | 4,627,000
Adayausafina | T N — . 0
Mazingira l 20,412,000 0 |I 0
| Ruzukuy I e ""'H"‘T% 292,586,642 36
Mengineyo | 779,075,000 L 259,668,196 | 32,918,446
Ruzuku ; | 5,702,827,680 25
Mishahara | 23,046,673,000 | 3,768,821,080 | 1,934,006,600
Ruzuku i~ e o | 11934,006,600 TS eSS -
ya Maendeleo 8,067,507,500 707,188,706 i 447,047,604.24
!34,343,067,500; 5,299,325,491 (2,549,134,437 | 7,948,459,976 23
A | ' R SRR W ﬁ_mhmM_J —




2. MATUMIZI:
Hadi kufikia mwezi Septemba, 2021,

Halmashauri ya wila

6,262,455,971 sawa na 20% ya bajet; ya 2021/2022.

ya ya Muheza imetumia jumla ya Tsh.

i ] - MATUMIZI [ “ MATUMIZI | ASILIMIA |
: JULAI AGOSTI | MATUMIZI JULAI % |

CHANZO CHA | MAKISIO 2021 j SEPTEMBA SEPTEMBA
}ﬁAPATo 2020/2021 | 2021 2021
Mapato ya | ! 411,142,042 .
Ndani —}..%130,000,000 | 247,811,038 | 163,331,004 19%
CHF(Afya ya > ; 0 24,798,636 -, 14%
Jamii .| .. 180,000,000 | T ——— L
Ada za ,: | 23,763,947 40,914,347 34%
Sekondarl | 119,400,000 o 17150400 | "7
Ada ya Usafi na | 0 0 0
Mazingira 20,412 000 0

———ﬁ__l___,_[_._.;_
Ruzuku

MGUQE@XCL_H__L. 779,075,000
Ruziiky

Mishahara | 23,046,673, 000

s
|
|
|
i
|

| 204532316
3,768,821,080

28,236,500

232,768,906

'5,700,087,680

Ruzuku miradi

valoendeleo | 8,067,507,500 | 364,537,904
f 4,609,466,305
JUMLA (34343067500

|

|
1,

I

r

-

| 1.931,266,600
|

Wajumbe waliipokea taarifa

hiyo na Kuipongeza, ushauri ufuatao ulitolewa
kwa wataalamu ili kuongeza mapato kwa Halmashauri.

»~

» Kampuni ya EUTCO wataalamu wafuatilie i ilipe
kwa kuwa kampuni inaelekea kufa.

Usimamizi zaidi uimarishwe katika ukusanyaji wa mapato yanayotokana
na machungwa ilj Kuepuka upotevy wa mapato.

Halmashauri iweke mkakati ili kuweza kukuza zao la mihogo.

deni kwa Halmashauri

Taarifa ya mapato na matumizi ya mwezi Septemba, 2021
kuwa kumbukumbuy halali ya kikao hicho.

ilikubaliwa na



6/2021/2022/52, TAARIFA YA MAPATO YA MFUKO WA AFYA YA JAMII (CHF,

I

ICHF, PAPO KWA PAPO, BIMA YA AFYA YA TAIFA NHIF) KWA
MWEZI SEPTEMBA, 2021 :

Katibu aliwasilisha taarifa Ya mapato ya mfuko wa Afya ya Jamii (CHF,
ICHF Papo kwa Papo, Bima ya Afya ya Taifa NHIF) kwa mwezi Septemba,
2021. Nakala ya taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote.

Kwa muhtasari taarifa hiyo ni kama ifuatavyo:-

Kwa kipindi cha mwezi Septemba, Jumla ya Tshs. 5,903,560/=
zimekusanywa kutokana na michango ya papo kwa papo, Jumla ya Tshs
4,356,736/= kama malipo ya ICHF ya mwezi Aprili-Julai Jum[al ya
Makusanyo yote ni TShs 10,443,796/ =. Kwa kipindi cha mwezi
Septemba, 2021 hatukupokea malipo ya NHIF (ICHF tunadai malipo ya
Februari-Machi na Agosti-Septemba, NHIF Julai-Septemba)

Aidha tangu kuzinduliwa kwa CHE Iliyoboreshwa tarehe 10/10/2019 jumla

ya kaya 1,928 zimejiunga sawa na asilimia 14,2 ya kaya lengwa 13,560
ifikapo Juni 2022.

Kwa kipindi cha Mwezi Septemba 2021 vituo vya kutolea huduma za Afya
vimetoa huduma kwa makundi ya msamaha zenye thamani ya
Tsh.38,971,609/= Gharama hizi zinahushisha misamaha ya watoto chini
ya miaka 5, wajawazito na wazee. Na gharama hizi ni kuanzia kumuona
daktari, vipimo na dawa.

MIKAKATI YA KUFIKIA LENGO LA UANDIKISHAJI WA ICHF.

1. Kufanya ufuatiliaji wa malipo ya ICHF kutoka Mkoani kwa ukaribu ili
kuviwezesha vituo kupata fedha ya ununuzi wa dawa na vifaa tiba.

2. Kusimimamia vituo vya kutoa huduma za afya kutoa huduma
zinazostahiki kwa wateja wa ICHF.,

3. Kusimamia matumizi ya dawa na vifaa tiba kwa vituo vya kutolea
hudurna za afya.

4. Kuendelea kufanya uhamashishaji wa ICHF kupitia mikutano ya hadhara,
shute, vikundi vya ujasiriamali, Waiegwa wa Tasaf na vikundi vya Boda
Boda.

5. Kufanya usimamizi shirikikishi katika vituo vya kutolea huduma za Afya
na maafisa wasajili kuangalia idadi ya fomu ambazo nazijaingizwa
kwenye mfumo na ambazo hazisomi kwenye mfumo wanachama wa
ICHF walivandikishwe laikini hawajaingizwa kwenye mfumo.

Wajumbe waliipokea {aarifa hiyo na kuijadili, ushauri ufuatao ulitolewa;

Halmashauri ijitahidi kuongeza madawa katika vitua vya afya ili
kuboresha huduma za afya kwa wananchi, sambamba na hilo
Halmashauri iendelee kutuma maombi ya kupatiwa watumishi hasa wa
kada za afya il kupunguza upungufu uliopo.

6



6/2021/2022/53: TAARIFA YA MAREJESHO YA MIKOPO KwA VIKUNDI vya

Wanawake, vijanz na walemavu kwa Mwezi Septemba, 2021.. Nakala ya
taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote, kwa muhtasari taarifa NI kama
ifuatavyo.

Kwa  Kipindi cha mwaka 2021/2022 Halmashauri imetenga  Tshe
213,000,000/: kwa ajili ya kutoa mikopo kwa vikundi 42 vya uzalishaji
mali vya Wanawake, vijana na Waty Wenye walemavy, Kwa kipindi cha

Vikundi vya Wanawake Tshs. 9,961,000/=
Vikundi vya Vijana Tshs, 6,279,000/=
Vikudi vya Walemavy Tshs. 918,000/=
JUMLA Tshs. 17,158,000/ =

Kiasi kfiichotarajiwa kurejeshwa kwa Kipindj cha mwez Septemba ni Tshs.
37,345,083/= (Vikundi hivi Vipo katika muda Wa marejesho).

> Kwa vikundi vilivyokopeshwa mkopo kwa Mwaka wa fedha 2010

Vikundi Vya wanawake Tshs, 2,132,200/:
Vikundi Vya Viiana  Tshs. 1,020,000/ =
Vikudi vya Walemavy, Tshs. 0

JUMLA Tshs, 3:152,200/ =
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Kilichotarajiwa Kurejeshwa kwa mwezi Septemba ni Tsh.133,750,650/==
Deni Tsh, 130,598,450/= { vikundi hiyj vimepitisha muda wa

CHANGAMOTO

» Vikundi vilivyokopeshwa kwa muda mrefu  kuanzig mwaka 2010 hadi .2018
Kutokurejesha  madeni ya mikopo  pamoja na Jitthada mbalimbalj
zilizofanyika.

~ Kutokupatikana kwa vikundi vya Waty wenye Ulemavu kunasababisha
uwiano wa utoaji wa mikopo kutokwenda sawa (4 /4 /2).

“MIKAKATI NA UFUMBUZI

~ Vikundi vyote vilivyopiti
Upya umeandaliwg na taarifa zimeanza kKutolewa kwa viongozi ngazi ya kijiji
na kata ifi kuwez Kubaini uhai wa vikundi hivi Upya na kazi hii imeshaanza

kwa baadhi va Kata (Magila, Kilulu, Kwakifua, Pande darajani na
Kwamkabala).

> Wananchi na viongozi ngazi zote  kuhamasisha walemavy waliopo katika
vijiji na kata husika jli waweze kunufaika na mikopo hii,
Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na Kujadili, ushayri ufuatao ulitolewa;

L Ufuatiliaji uendelee xufanyika jii Kubaini vikundi ambavyo vimeshalipa na
vinaendelea kuonekaria jlj kupunguza madeni yanayoonekana.

ya kikao hicho.

6/2021/2022/53. TAARIFA YA UTEKELEZAJI MIRADI YA MAENDELEQ ROBO YA

KWANZA juLAt - SEPTEMBA 2021

Katibu aliwasilisha taarifa ya utekelezaji miragi Y& maendealeo robo ya
kwanza Julaj - Septemba 2021, nakala ya taarifa hiyo waligawiwa
wajumbe wote na kwa muhtasari ni kama ifuatavyo:-

Kwa rmwaka wa Fedha 202172022 Halmasiiayri ya wilaya ya Muheza imekisia kutumia kiasi cha Shs.
9,377,538,539.00 kwa ajili ya miradi mbaiimbati i iasi
852,000,000.00 n makisio ya miradi Ya mapato ya ndanj na Shs 8,067,507,500.00 ni makisio ya miradi ya
maendeleo kwa fedha toka Serikali Ky kwa mwaka 2021/2022 na Shs, 458,031,039 pj fedha
Zilizopokelewa nje ya bajeti ya mwaka 2021/2022, Hadi kufikia mwezi Septemba, 2021 kiasi cha Shs,
955,681,175.00 kimepokelewa, kKati ya fedha hizo kiasi cha Shs 479,705,197.00 ndicho kilichotumika.
Muhtasari wa Fedha za miradi rejea jedywali napo chini:-
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Wajumbe Waliipokea taarifa hiyo,

Taarifa ya utekelezaji miradi
Septemba, 2021 ilikubaliwa na kuwa kumbukumbu halali ya kikao
hicho.



6/2021/2022/55:

1.0
1.1

1.1.1

1.2

RASIMU va MPANGO MKAKATI wa HALM'ASHAURI KWA
MWAKA 202172023 - 2025/2026

UTANGULIZI
Mipaka ya wiia a

Wilgya yayi\/iuhe:z:a"r ipo kati ya latitude 4” 54- 18" Kusini na Longitude 38" 55
23" Kaskazini masharik; MWwa Mkoa wa Tanga, Wilaya ipg upangde wa
Magharibi na Kusini Mashariki mwa Jiji la Tanga, kwa Upande wa Magharip;
inapakana ng Wilaya ya Handeni na Wilaya ya Korogwe, Upande wa Kusini
inapakana na Wilaya ya Pangani na kwa Upande Wa Kaskazini inapakana na
Wilaya ya Mkinga.

Mamlaka ya Mji Mdogo
Halmashauri jna Mamiaka ya Mji Mdogo wa Muheza iliyoanzishwa kupitia
tangazo Ja Serikali N. 537 la tarehe 19/7/2019 pa ina kata 6 z3 Masuguru,
Mbaramg, langanyika, Kwemkabala, Majengo na Genge. Kikao cha Baraza Ia
Madiwani kitipendekezs kuongeza kata 8 ambazo pj Kicheba, Lusanga,
Ngomen;, Kigombe, Magila, Kilulu, Tingeni na Mpapayu, Katika kata 14
Mamiaka ina jumla ya waty 57,515 kwa mujibu wa takwimy za sensa ya
Mwaka 2012,

Maeneo Ya Kiutawala

Wilaya ya Muheza ilianza Mwaka 1974, @mbapo ilimegwa Kutoka Wilaya ya

Tanga. Wilaya ina Jimbo 1 |3 Uchaguzi, Tarafa 4, Kata 37, vijiji 126 na

Vitongoji 494 na Mamlaka ya Mji Mdogo wa Muheza, Makao Makuu ya
laya va Muheza Yano  katika Mii wa Muheza ambao upo umbali wa

kKilometa 34 kutoka Jiji 13 Tanga, Ukubwa wa Wilaya ni Kilometa z3 mraba
1,974,

YA [ TSk - IDADIVA
et el e | ere
Amani . U M@Q’
Swembwera T g ~ 145
Ngomeni S
Muheza 1 14
(JUMLA | 37
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SURA YA PILI

1.0
1.1

il

HALI YA SASA NA UTENDAJI )
Mamlaka na Ngazi za Serikali za Mitaa

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya 1977 chini ya kifgngu
cha 6, ibara ya 145 na 146, na sheria zingine ndogo zinazohusiana,
pamoja na, Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya), Surauya
287 ya mwaka 2002; Sheria ya Serikali za Mitaa {(Mamlaka za Miji),
Sura ya 288 iliyorekebishwa mwaka 2002 na Sheria ya Fedhav za
Serikali za Mitaa, Sura ya 290 iliyorekebishwa mwaka 2002, inazipa
mamlaka Mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) nchini Tanzania jukumu
la kufanya kazi kama vile; Utunzaji- wa sheria, utaratibu na utawala
bora; Kukuza ustawi wa kiuchumi na kijamii ndani ya eneo lake la
Mamlaka; Utoaji wa huduma sahihi na kwa usawa kwa wananchi wa
maeneo yau ya mamlaka, ukusanyaji sahihi na matumizi ya mapato
ya Halmashauri pamoja na haki na Kuwa na nguvu ya kushiriki na
kushirikisha wadau katika kupanga na kutekeleza mipango/ programu
Za maendeleo,

Haimashauri ya Wilaya ya Muheza ni moja kati ya Mamlaka ya Serikali
za Mitaa 185 nchini Tanzania, iliyoanzishwa chini ya Sheria za Serikali
za Mitaa (Manilaka za Wilaya) Sura ya 287 iliyorekebishwa mwaka
2002 ambayo ililenga kuimarisha na kukuza mfumo wa Serikali za
mitaa kuwceesha ushiriki wa jamii katika utawala wa ndani na
usimamizi wa huduma za kijamii na kiuchumi katika maeneo yao ya
mamlaka.

Majukumu ya Halmashauri ya wilaya kwa mujibu wa sheri za
uanzishaji wa Marnlaka za Serikali za Mitaa ni pamoja na:-

Kuwezesha na kudumisha amani, utulivu na utawala bora ndani ya
enec lake la Mamlaka

Kukuza ustawi wa jamii na ustawi wa uchumi wa watu wote katika
eneo ndani ya Mamlaka yake.

Kwa kuzingitia sera ya kitaifa na Mipango ya Maendeleo Vijijini na
Mijini, ili kuendeleza maendeleo ya kijamii na kiuchumi ya eneo lake Ia
Mamlaka

Muundo.

Katika Mpango mkalkati uliopita muda wake Halmashauri ilikuwa na idara
16 ambavyo na Kilimo Umwagiliaji na Ushirika, Mifugo na Uvuvi, Ardhi
na Maliasili, Maeideleo ya Jamii, Mazingira na taka ngumu, Afya na
Ustawi wa Jamu, Fedha na Biashara, Utawala na Raslimali watu,
Mipango takwimu na ufuatiliaji, Elimu Msingi, Elimu sekondari, Maji na
Ujenzi na kulikuwa na vitengo 6 ambavyo ni Ukaguzi wa ndani,
Uchaguzi, Manunuzi, Ufugaji nyuki, Sheria na Tehama. Mpango mkakati
mpya unahusisha idara 15 na vitengo 6 kwakuwa idara ya maji haiko

Ll



3.3

katika Mamlaka za Serikali za Mitaa na wamekuwa wakala wa Serikali
kwa jina la RUWASA.

2.3 Mapitio ya Kiutendaji
Mapitio ya kiutendaji yamefanywa kwa kuzingatia malengo ya Mpango
mkakati uliopita wa mwaka 2016/17- 2020/21. Changamoto
zilizojitokeza  zilibainishwa na kutatuliwa kwa ajili va kuboresha
utelekezaji ~u Mpango mpya.

SURA YA TATU: UCHAMBUZI WA HALI HALISI

Scanisho ya Mazingira i
Kama ilivyo kwa Mamiaka nyingine za Serikali za Mitaa nchini Tanzania,
Halmashauri ya Wilaya ya Muheza inawajibika kutoa huduma kwa watu
katika maeneo yake ya kimamlaka. Mafanikio ya utendaji huu yanategemea
upatikanaji wa rasilirali watu pamoja na raslimali fedha

UUFC (SWOT) ni uchambuzi wa Taasisi kwa kuzingatia uwezo, udhaifu, fursa
na changamoto. (i.c. tathmini ya raslimali) kwa kuzingatia fursa zilizopo na
changamoto (tatiinini ya mazingira).

Uchambuzi wa mazingira ya ndani (Internal environmental
analysis)

Sehemu ya ndani ya scanisho ya mazingira inahusu tathmini ya ndani ya
Nguvu na Udhaifu wa Taasisi ambayo ni pamoja na kutathmini muundo wa
sasa wa Halmashauri pamoja na utendaji wake.

Uchambuzi wa UUFC (SWOC Analysis)

Mchakato wa uarclaaji wa Mpango mkakati chini ya uchambuzi wa UUFC
tumefanya mapitio ya scanisho ya Taasisi ya Halmashauri ya wilaya ya
Muheza ili kupata taarifa ya mipango inayofaa kuhusu hali ya kimkakati ya
ndani na nje ya mazingira. Hii itawezesha Halmashauri kuibua vipaumbele
na mambo muhimu ya kuyashughulikia katika Mpango wa sasa na wa
baadae.

Halmashauri kwa kupitia mchakato wa ushirikishwaji wa Wadau iliweza
kuibua uwezu, udhair, fursa na changamoto.

Uchambuzi wa Wadau

Uchambuzi wa wadau ulimenywa kwa kushirikisha wadau mbali mbali wa
Halmashauri ay wialaya ya Muheza. Uchambuzi huo uligundua na kutambua
wadau, huduma nayotclewa na Halmashauri kwa wadau, matarajio ya
wadau na athari zinayoweza kutokea (Endapo matarajio hayakufikiwa).
Matokeo ya uchambuzi wa Wadau yameoneshwa kwenye jedwali hapo chini.

Wajumnbe wainpokei taarifa hiyo na kuijadili.
Rasimu ya Mpango Mkakati wa Halmashauri kwa mwaka 2021/2022 -

2025/2026 Hlipokelewa na kuwa kumbukumbu halali ya kikao hicho.
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TAARIFA YA KAMATI YA UKAGUZI ROBO YA KwaANnzA JULAI -
SEPTEMBA 2021

Katibu aliwasilisha taarifa ya kamati ya ukaguzi robo ya kwanza Julai -
Septemhy 2021, nakala va taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote na
Kwa muhtasari taarifa IyQ ni kama ifuatavyo.

Katika kipindi cha Robo ya kwanza Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
kimefanya ukaguzi katika Maeneo mbalimbali ikiwemo Fedha na
Biashara (Magato na matumizi), Utumishi na Utawala, Manunuzi,
TASAF 11, Elimu Msingi na Sekondari, Kilimo na Umiwagiliaji,
Maundeleo  va Jamii, Afya,Mifumo ya FFARS,MUSE LGRCIS na
GOTHOMIS, na Ufuatiliaji wa utckelezaji wa mapendekezo yaliyopita
ya Mkaguz: wa Ndani na Mkaguzi wa Nje.

Katika kipindi cha Robo ya kwanza (Julaj - Septernba, 2021), Kitengo
cha Ukaguzi wa Ndani Kimefanya mapitio ya majiby ya hoja 21 za
vipindi- vitivyopiiy hoja 15 zimefungwa na kubakia na hoja 6
Zinazosubirj utekalezaji katika robo va pili kwa mwaka wa fedha
2021/2022.

Pia hatika kipindi cha robo ya kwanza, Julai hadi Septemba, 2021 kwa
Mwaka wi fodha 2021/2022 Mkaguzi ametoa hoja 12 ambazo bado
zinaendeles kufanyiwa utekelezaji na Idara husika, hivyo kufanya
kuwa o jumila ya hoja 18 Zinazosubiri utekelezaji kutoka kwa
Wataala:mu,

Wajumbe waliipoxea taarifa hiyo na kuijadili,

Taarifa ya karzti ya ukaguzi robo ya kwanza julai - septemba 2021
iipokelewa 1 kuwa Kumbukumbuy halali ya kikao hicho.

TAARIFA YA MANUNUZI ROBO YA KWANZA JULAT -
SEPTE A, 2021

Katibu aliwasilisha taarifa  ya manunuzi robo ya kwanza julai -
Septemba, 2021, nakala ya taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote na
kKwa muhtasari ; kama ifuatavyo:-

Halmashauri va Wilaya ya Muheza imefanya manunuzi yYenye thamani
v Tsh 146,405,973 (Milioni mia arobaini na sita, laki tisa na tano
mid tisa sabini na taty tu) kwa kipindi cha robo ya kwanza mwezi
July-Seplemba kwa mchanganuo ufuatao,

Vifaa 142,265,973/:

Huduma zisizo 75 kitaamu 4,640,000/=

Huduma za Kit:ialamu -

Ko -
JUMLA TsH. 145,905,9?3/:.
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Wajumbe waliipokea tarifa na kuijadili.

Taarifa ya manunuzi robo ya kwanza Julai - Septemba 2021 ilipokelewa na

6/2021/2022/58:

kuwa kumbukumbu halali ya kikao hicho.

TAARIFA YA MAREKEBISHO YA VIFUNGU VYA MATUMIZI
KATIKA BAJETI YA MWAKA 2021/2022 KIASI CHA Tshs.

2,266,883,200/ =

Katibu aliwasilisha mapendekezo ya marekebisho ya vifungu vya
matumizi katika bajeti ya mwaka mwaka 2021/2022 kiasi_cha tshs.
2,266,883,200/=. Nakala ya taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote na
kwa muhtasari taarifa ilikuwa kama ifuatavyo. ,

Halmashauri imepokea fedha nje ya baijeti kutoka serikali kuu kwaajili ya
ujenzi wa miundombinu ya shule za msingi na sekondari. Pia tunatarajia
kupokea fedha kwaajili ya ujenzi wa chumba cha ICU katika Hospitali ya
Wilaya. Mchanganuo wa fedha hizo ni kama ifuatavyo.

S/ | SEKTA CHANZO CHA FEDHA KIASI
N
1 AFYA UFUATILIA CHANJO ZA UVIKO 19 57 ,566,061.14
UVIKO 19 IMF 100,000,000
VITUO VYA AFYA 250,000,000
JUMLA AFYA 407,566,061
2 ELIMU UVIKO 19 IMF 280,000,000
MSINGI
EP4R 189,944,759.7
JUMLA MSINGI 469,944,759.70
3 ELIMU EP4R 211,872,379.86
SEKONDARI
UVIKO 19 IMF 1,140,000,000
MABOMA — MADARASA 3 37,500,000
JUMLA SEKONDARI
1,389,372,379.86
JUMLA 2,266,883,200.56
KUU

Wajumbe waliipokea tarifa na kuijadili.

Taarifa ya marekebisho ya vifungu vya matumizi katika bajeti kwa mwaka
wa fedha 2021/2022 kiasi cha shilingi 2,266,883,200.56 ilikubaliwa na kuwa
kumbukumbu halali ya kikao hicho. ( Mchanganuo umeambatanishwa)
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Vikundi vya wajésiriamali vilivyopata mikopo kutoka Halmashauri.
Nakala ya taarifa hiyo waligawiwa wajumbe wote na kuisoma.

Baada ya kuisoma wajumbe walitoa ushauri ufuatao kwa wataalamu;
Majengo ya shule hasa madarasa yaliyofikiwa hatua ya lent|a:
Halmashauri ijitahidi  kuweka utaratibu kwa kutenga fedha ili
Kuyamalizia kwani yanakaa' muda mrefu na mwisho yanaharibika_.'
Katika bajeti inayokuja Halmashauri itenge fedha vya kukamd!sha
miundombinu va shule kwa kuzingatia maeneo yenye uhitaji zaidi na
yaliyoonyesha tayari jitihada.

Taarifa ya ziara ya ukaguzi wa miradj robo ya kwanza Juki -

Septemba, 2021/2022 ilikubaliwa na - kuwa kumbukumbu halali ya
kikao.

TAARIFA YA MKURUGENZI (MACHINGA)

Katibu aliwasilisha taarifa ya kuwapanga upya na Kuwapatia nafasi
wafanyabiashara wadogo mijini Muheza, nakala ya taarifa hiyo
waligawiwa wajumbe wote na kuisoma. Kwa ufupi taarifa ilieleza
kuwa, eneo la sako Ia samaki la zamani (MKUNGUNI) ni eneo rafiki
salama na sahihi kwa wafanyabiashara wadogo kufanya biashara Zao
ili kulinda mitaji yao. Hii ni pamoja na kuweza kuwakutanisha na
taasisi za kifeha kwaajili ya kuwapatia mikopo yenye masharti nafuu.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili..

AZIMIO

Wafanyabiashara watakaa eneo hilo kwa muda wakati maandalizi ya
kuwatafutia eneo lingine yanafanyika,

MASUALA YA KIUTUMISHI
Masuala ya kiutumishi yalijadiliwa.

KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukury wajumbe na wataalamu kwa kufanikisha
kikao. Alifunga kikao rasmi saa 8.20 mchana.

UMETHIBITISHWA: )
-u%

--------------------------------------------



